สาววัย 18 บุกโรงพักแจ้งความดำเนินคดี หลังถูกแฟนเพื่อนทำร้ายร่างกายทั้งเตะใบหน้า เอาตะหลิวฟาด คางแตก แขนช้ำ หน้าอกช้ำ กักขังหน่วงเหนี่ยวข้ามคืน บังคับดูดยาบ้า เพราะโมโหหาว่าพาแฟนตนไปมีอะไรกับช่างสักลาย
![](https://policetv.tv/wp-content/uploads/2024/04/30-04-67-03-1-1024x538.jpg)
เมื่อเวลา 23.00 น. วันที่ 29 เมษายน 2567 ที่สถานีตำรวจภูธรเมืองกำแพงเพชร “นางสาววี” นามสมมุติ อายุ 18 ปี เข้าแจ้งความดำเนินคดีกับพันตำรวจโทนิกร ใบเนียม พนักงานสอบสวนสถานีตำรวจภูธรเมืองกำแพงเพชร ให้ดำเนินคดีกับนายเอ้ ซึ่งเป็นแฟนกับเพื่อน โดยเมื่อวันที่ 28 เมษายน 2567 นายเอ้ ได้ทำร้ายร่างกาย โดยการเตะที่ใบหน้าจนคางแตก และบริเวณหน้าอกมีรอยช้ำ อีกทั้งยังใช้ตะหลิวตีที่แขนจนบวมช้ำเป็นรอยยาว
นอกจากนี้ยังบังคับให้เสพยาบ้า ก่อนจะพูดจาขมขู่บังคับหน่วงเหนี่ยวกักขังที่บ้านไม่ทราบเลขที่ หมู่ 6 ต.นครชุมอ.เมือง จ.กำแพงเพชร จนกระทั่งรุ่งเช้านางสาววีได้หลบหนีออกมาได้ และยังอยู่ในอาการบาดเจ็บ ก่อนจะเข้ารักษา ตัวที่โรงพยาบาลกำแพงเพชร หลังเกิดเหตุได้เล่าให้ญาติฟังก่อนจะพานางสาววี เดินทางมาแจ้งความร้องทุกข์เพื่อให้พนักงานสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
นางสาววี ชี้ให้ดูร่องรอยการถูกทำร้ายตามร่างกาย ก่อนจะเล่าให้ฟังว่า ก่อนเกิดเหตุประมาณ 2-3 วัน หญิงสาวที่เป็นเพื่อนรุ่นพี่ของตนได้ชักชวนตนให้ไปเป็นเพื่อสักลายในพื้นที่ตำบลสระแก้ว อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร จากนั้นจึงพากันกลับมา กระทั่งวันเกิดเหตุเพื่อนสาวได้โทรมาร้องไห้และให้มาหาที่บ้านพัก เมื่อตนมาถึงก็พบนายเอ้อยู่ด้วย นายเอ้ได้ถามตนว่าพาแฟนนายเอ้ไปมีอะไรกับช่างสักมาใช่หรือไม่ ตนตอบปฏิเสธไปว่าไม่ใช่ นายเอ้ก็บอกว่าถ้าไม่ใช่ช่างสักจะแชทมาบอกได้อย่างไรว่ามีอะไรกับแฟนนายเอ้พร้อมบรรยาลีลาท่วงท่าต่างทำให้นายเอ้โมโห ตนก็ปฏิเสธว่าไม่ได้มีอะไรไปสักปกติ
จากนั้นนายเอ้ก็ได้เข้าทำร้ายตน และทำร้ายแม่ของแฟนนายเอ้ด้วย แต่ไม่ยอมทำร้ายแฟนสาวเพราะอ้างว่าจะไม่ยอมทำร้ายแฟนสาว แต่กลับมาลงที่ตนจนได้รับบาดเจ็บ ตนพยายามอ้อนวอนขอร้องแต่นายเอ้ไม่ฟัง จากนั้นตนจะขอกลับบ้านนายเอ้ก็ไม่ยอมให้ตนกลับบอกหากหนีออกไปจะเอาคัตเตอร์กรีดที่ใบหน้าด้วยความกลัวตนจึงไม่กล้าหนีออกมา และถูกกักขังดังกล่าว นอกจากนั้นนายเอ้ยังบังคับให้ตนเสพยาบ้าอีกด้วย ตนได้ปฏิเสธแต่นายเอ้จะทำร้ายร่างกายตน สุดท้ายตนจึงเสพยาบ้าไปครึ่งเม็ด จนกระทั่งเช้าอีกวันจึงได้หนีออกจากบ้านหลังดังกล่าวออกมา ก่อนที่ญาติๆจะพาตนมาแจ้งความดำเนินคดีกับนายเอ้ให้ถึงที่สุด
หลังจากสอบปากคำผู้เสียหายและรับแจ้งความร้องทุกข์แล้ว พนักงานสอบสวนได้ประสานเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนสถานีตำรวจภูธรเมืองกำแพงเพชร ออกติดตามตัวนายเอ้มาให้ปากคำเพิ่มเติม เพื่อรวบรวมข้อมูลทั้งสองฝ่ายก่อนจะแจ้งข้อกล่าวหาดำเนินคดีต่อไป