ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล ร่วมกับ กองบังคับการตำรวจนครบาล 4 จัดกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ “ปลูกต้นไม้เพื่อพ่อของแผ่นดิน” ร่วมกับกองบังคับการตำรวจนครบาล 4 เนื่องในวัพ่อแห่งชาติ ประจำปี 2564
![](https://www.policetv.tv/wp-content/uploads/2021/12/04-12-64-1-1024x538.jpg)
วันนี้ (4 ธ.ค. 64) เวลา 08.30 น. ที่กองบังคับการตำรวจนครบาล4 พล.ต.ท.สำราญ นวลมา ผบช.น. ได้เดินทางมาเป็นประธานในโครงการจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ “ปลูกต้นไม้เพื่อพ่อของแผ่นดิน” เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2564 พร้อมด้วย พล.ต.ต.พรชัย ขจรกลิ่น ผบก.น.4, รอง ผบก.น.4, ผกก. ทั้ง 8 สน. ในสังกัด บก.น.4 และข้าราชการตำรวจที่เกี่ยวข้อง ได้เข้าร่วมในกิจกรรมดังกล่าว ซึ่งประกอบไปด้วย กิจกรรมปลูกต้นไม้ 500 ต้น ทั้งไม้ยืนต้น และไม้ขนาดกลาง บริเวณโดยรอบ กองบังคับการตำรวจนครบาล4 คลองลำนุ่น และสวนสุขใจ บก.น.4 อีกทั้งได้มีกิจกรรมพัฒนา ปรับภูมิทัศน์ เก็บขยะ และผักตบชวา บริเวณคลองลำนุ่นอีกด้วย
![](https://www.policetv.tv/wp-content/uploads/2021/12/S__16277522.jpg)
พล.ต.ท.สำราญ เผยว่า โครงการจิตอาสาเราทำความดีด้วยหัวใจ เป็นโครงการที่ทางกองบัญชาการตำรวจนครบาล ได้ให้ความสำคัญเสมอมา และมีการดำเนินกิจกรรมอย่างต่อเนื่องในทุกมิติ ไม่ว่าจะเป็น กิจกรรมจิตอาสาภัยพิบัติ จิตอาสาเฉพาะกิจ จิตอาสาบริจาคโลหิต เป็นต้น
นอกจากนี้ พล.ต.ท.สำราญ กล่าวอีกว่า กิจกรรมจิตอาสา เป็นกิจกรรมที่สำคัญของข้าราชการตำรวจ เนื่องจากเป็นกิจกรรมที่ได้อำนวยความสะดวก ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนในหลายๆด้าน