![](http://www.policetv.tv/wp-content/uploads/2020/02/1151169-1024x576.jpg)
โครงการจิตอาสา เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ
26 ก.พ.63)เมื่อ เวลา 09.30 น. พล.ต.ท.ภัคพงศ์ พงษ์เภตรา ผบช.น. รอง ผบช.น.เป็นประธานพิธีเปิด โครงการจิตอาสา เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ “ กิจกรรมทาสีเส้นจราจร ถนนเพชรเกษม 69 ” เก็บขยะตามลำคลอง เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล โดยมีพล.ต.ต.โชคชัย งามวงศ์ ผบก.น9. รอง ผบก.น9.พ.ต.อ.ศุภวัช ปานแดงผกก.สน.เพชรเกษม.และข้าราชการตำรวจในสังกัดนครบาล9.สำนักงานสิ่งแวดล้อมเขตบางแค พร้อมด้วย คณะ กต.ตร.สน.เพชรเกษม จำนวน 450 นาย ณ วัดราษฎร์บำรุง แขวงหลักสอง เขตบางแค กรุงเทพฯ
![](http://www.policetv.tv/wp-content/uploads/2020/02/1151158-1024x576.jpg)
![](http://www.policetv.tv/wp-content/uploads/2020/02/1151164-1024x576.jpg)
![](http://www.policetv.tv/wp-content/uploads/2020/02/1151184-1024x576.jpg)